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WIZARA YA AFYA MAENDELEO YA JAMII, JINSIA, WAZEE NA WATOTO 
 

BARAZA LA FAMASI 
 
 
 
 
 

FOMU YA MAOMBI YA KIBALI CHA KUANZISHA BIASHARA YA DUKA LA DAWA 
MUHIMU 

 
 
SEHEMU A: IJAZWE NA MWOMBAJI 

 
1.  Jina la mwombaji………………………………...................................................................... 

 Anuani kamili……………...........Umri..............Jinsia(ME).......(KE)......... Simu.................... 

2. Jina la duka……………………………………..……………………………........................... 

3. Eneo ambalo duka lipo :  

Mkoa………………..Wilaya…………Kata……………..……Kijiji/Mtaa……………………….. 

4. Jina kamili la Mtoa Dawa…...... Anuani.... Simu……...Namba ya usajili……ya tarehe……… 

 
Tarehe ya maombi………………………………………...Saini ya Mwombaji ……………….. 
 
Angalizo: 
i) Watoa dawa waliosajiliwa na Baraza la Famasi  tu ndio watakaoruhusiwa kusimamia biashara ya DLDM 
ii) Nakala ya vyeti vya mtoa/watoa dawa na mikataba iliyosainiwa viambatanishwe na ombi hili.  

 
SEHEMU B: IJAZWE NA AFISA MTENDAJI WA KIJIJI (OMBI LA KIJIJINI) AU MTAA 
(OMBI LA MJINI) WA ENEO HUSIKA. 

 
1. Jina la mwombaji……………Uraia wa Mwombaji………. 
2. Tabia ya mwombaji katika jamii anayoishi……………… 

 
3. Taarifa fupi ya mwenendo wa mwombaji katika biashara yoyote aliyowahi kuwa nayo 

siku za nyuma au sasa katika kata hii ……….…………………………… 
4. Mahitaji ya huduma ya biashara ya dawa kutoka kwa wananchi katika eneo: mwombaji 

aeleza kama wananchi katika eneo hilo wanahitaji huduma hii akitaja sababu 
……………………………………………………………… 

5. Mapendekezo/Maoni  kuhusu ombi hili……………………………………………………… 
 

Tarehe ya kupokelewa ombi……………Tarehe ombi liliposhughulikiwa ……… 
 

………………………………………….…………………… 
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Jina, Saini na Muhuri wa VEO au MEO 
 
Angalizo:  
(i) Baada ya kupokea na kujaza sehemu husika, VEO/MEO awasilishe fomu hii kwa WEO ambaye ataiwasilisha kwa wakaguzi wa 

kata. 
(ii) VEO au MEO haruhusiwi kukataa au kutolea maamuzi ombi lolote. 

 
SEHEMU C: IJAZWE NA WAKAGUZI WA KATA 

 

 
1. Tarehe ya kupokelewa kwa ombi na nyaraka za mwombaji kutoka kwa VEO au MEO 

(Zingatia Sehemu A na B hapo juu)…………………................................. 
2. Tarehe ya kumhoji Mwombaji na Mtoa Dawa mtarajiwa kulingana na taarifa kutoka 

Sehemu A na Sehemu B …………………………………................................. 
3. Matokeo ya mahojiano……………............................................... 
4. Eleza usahihi wa nyaraka na taarifa zilizoambatanishwa.............................. 

Tarehe ya ukaguzi wa jengo……………………………... 
 
5. Usahihi  wa eneo linapofunguliwa Duka la Dawa Muhimu kulingana na vigezo 

vilivyowekwa na Baraza la Famasi……………………………………………………. 
 

6. Mapendekezo/Maoni ya Wakaguzi wa Kata kwenda kwenye Kamati ya Chakula na Dawa 
ya Halmashauri (CFDC)…………………………………….………………… 

 
7. Majina na saini za wakaguzi 

Jina……………………………………………………..  
 saini…………………….......………... 

Jina……………………………………………………..  
 saini…………………….......…….….. 

Jina……………………………………………………..  
 saini…………………….......…….….. 

 
8. Tarehe ya Afisa Mtendaji Kata alipopeleka mapendekezo au maoni kwenda kwenye  

Kamati ya Chakula na Dawa ya Halmashauri ( CFDC)……………………… 
 

………………………………….……................... 
Jina, Saini na Muhuri wa Afisa Mtendaji Kata 

 
Angalizo:  
i) Wakaguzi wa Kata, na Afisa Mtendaji wa Kata haziruhusiwi kukataa ombi au kulitolea maamuzi ya mwisho ombi lolote, badala yake 

wapeleke mapendekezo au maoni ya maamuzi ya kikao husika (Kamati ya Chakula na Dawa ya Halmashauri-CFDC). 
ii) Ukaguzi ufanyike kwa kutumia Dodoso la ukaguzi la PC na ripoti kuambatanishwa kwenda CFDC 
iii) Kwa DLDM linalofunguliwa eneo la mjini: Umbali kati ya duka moja na jingine lisiwe chini ya mita 300 kila upande  
iv) kwa maeneo ya miji midogo: Umbali kati ya duka moja na jingine lisiwe chini mita 200 kwa maeneo ya vijijini. 
v) Umbali kati ya DLDM na duka la dawa moto lisiwe chini ya mita 500. 
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SEHEMU D: IJAZWE NA KAMATI YA  CHAKULA NA DAWA YA HALMASHAURI (CFDC) 

 
1. Tarehe ya kupokelewa kwa ombi husika kutoka kwa Mtendaji wa Kata.....……………… 
2. Tarehe ya kikao cha CFDC kujadili maombi ya DLDM ………………………………… 
3. Maoni ya CFDC kutokana na ukaguzi wa eneo husika pamoja na nyaraka 

zilizowasilishwa (Jaza iwapo CFDC ilibidi kufanya ukaguzi tena) 
…………………………………………………………………………… 

 
4. Maamuzi ya CFDC kuhusu ombi la kufungua DLDM……………………………… 

 
5. Masharti yoyote aliyopewa mwombaji ambayo anapaswa kuyatimiza kabla ya kupewa 

kibali  
(i) …………………………………………………………………………. 
(ii) ………………………………………………………………………… 
(iii) …………………………………………………………………………. 

 
…………………..…………………………. 
Jina, Saini na Muhuri wa Katibu, CFDC 

 
……………..…………………………………….. 
Jina, Saini na Muhuri wa Mwenyekiti, CFDC 

 


